Me yasa PLA Biodegradable ke zama Mafi shahara?
Abubuwan da ke ciki 1. Menene PLA?2. Amfanin PLA? 3. Menene ci gaban PLA? 4. Yadda ake fahimtar PLA sosai? |
Menene PLA?
Polylactic acid (PLA) wani sabon abu ne mai lalacewa wanda aka yi daga albarkatun sitaci da aka samar daga albarkatun shuka mai sabuntawa kamar masara. Ana sanya ɗanyen sitaci sacchared don samun glucose, sannan a haɗe shi da glucose da wasu nau'ikan nau'ikan don samar da tsaftataccen lactic acid, sannan a haɗa polylactic acid tare da wani nau'in nauyin kwayoyin ta hanyar haɗin sinadarai. Yana da kyakkyawan yanayin halitta kuma ana iya lalata shi gaba ɗaya ta hanyar ƙwayoyin cuta a cikin yanayi bayan amfani, ƙarshe yana samar da carbon dioxide da ruwa ba tare da gurɓata muhalli ba, wanda ke da fa'ida don kare muhalli kuma an gane shi azaman abu ne na muhalli.
Amfanin PLA
1. Isasshen tushen albarkatun kasa
- Abubuwan da ake amfani da su na samar da polylactic acid sune albarkatun da ake sabunta su kamar masara, ba tare da amfani da albarkatun kasa masu daraja kamar man fetur da itace ba, don haka zai taka muhimmiyar rawa wajen kare albarkatun man fetur da ke kara lalacewa.
2.Mafi girman kaddarorin jiki
- Polylactic acid ya dace da hanyoyin sarrafawa daban-daban kamar gyare-gyaren busa da thermoplastic, kuma yana da sauƙin sarrafawa da amfani da yawa. Ana iya amfani da shi don sarrafa samfuran filastik daban-daban daga masana'antu zuwa amfanin farar hula, fakitin abinci, akwatunan abincin rana, yadudduka waɗanda ba saƙa, masana'antu da kayan farar hula. Sa'an nan kuma za a iya sarrafa shi zuwa masana'anta na noma, masana'anta na kiwon lafiya, tsummoki, kayan tsabta, kayan kare kariya na ultraviolet na waje, yadudduka na tanti, tabarma na kasa, da dai sauransu. Hasashen kasuwa yana da ban sha'awa sosai.
3. Biocompatibility
- Har ila yau, Polylactic acid yana da kyakkyawan yanayin haɓaka, kuma samfurin lalata, L-lactic acid, na iya shiga cikin metabolism na mutum. Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ta amince da ita kuma ana iya amfani da ita azaman suturen tiyata na likita da alluran allura.
4. Kyakkyawan iska mai kyau
- Fim ɗin polylactic acid (PLA) yana da kyakkyawan yanayin iska, ƙarancin iskar oxygen da ƙarancin carbon dioxide, kuma yana da ikon ware wari. Kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta suna da sauƙin haɗawa da saman robobin da ba za a iya lalata su ba, don haka akwai shakku game da aminci da tsabta. Duk da haka, polylactic acid shine kawai filastik da za'a iya cirewa tare da kyawawan kaddarorin antibacterial da anti-mildew.
5. Halittar Halitta
- Polylactic acid (PLA) na iya lalacewa gaba ɗaya ta hanyar ƙwayoyin cuta bayan amfani, kuma a ƙarshe yana haifar da carbon dioxide da ruwa ba tare da gurɓata muhalli ba. Wannan yana da matukar fa'ida don kare muhalli kuma an gane shi azaman abu ne mai dacewa da muhalli.
Menene ci gaban PLA?
PLA yana ɗaya daga cikin abubuwan da za a iya bincikar su a gida da waje. Marufi na abinci, kayan abinci da za'a iya zubarwa da kayan aikin likitanci sune shahararrun filayen aikace-aikacen sa guda uku. A matsayin sabon nau'in tsantsa na tushen kayan halitta, yana da manyan buƙatun aikace-aikacen kasuwa. Kyawawan kaddarorinsa na zahiri da kariyar muhalli na kayan da kanta ba makawa za su sa PLA ta fi amfani da ita a nan gaba.
Yadda ake fahimtar PLA sosai?
GTMSMART Machinery Co., Ltd. babban kamfani ne na fasaha wanda ke haɗa R&D, samarwa, tallace-tallace da sabis.Mai ba da samfur na PLA Biodegradable mai tsayawa ɗaya tasha.
- Injin Yin Kofin Filastik da za a iya zubarwa na PLA
- Injin Filastik Mai Ragewar PLA
- Akwatin Abincin Rana Mai Rarraba PLA
- Rarraba PLA Raw Material
Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2023